การเลือกดูวัวพันธ์ผสมบรามัน กับ ชาโลเล

(1/1)

eddy:
ผมเป็นเด็กใหม่สดๆซิงๆ ยังไม่มีวัวซักตัว ความรู้เรื่องวัวยิ่งไม่ต้องพูดถึง แต่ก็กำลังเริ่มต้นเริ่มศึกษาอยู่คับ พอดีมีเรื่องสงสัย คือว่า การที่เราจะดูว่าวัวพันธ์ผสมชาโลเล กับ บรามัน  ว่าชาโลเลกี่เปอร์เซ็นต์ เพราะว่าถ้าเปอร์เซนสูงๆยิ่งน้ำหนักตัวมาก เลยอยากขอคำชี้แนะหน่อยครับ   แบบว่ามือใหม่จริง แต่รักที่เลื้ยงวัว รักที่จะอยู่กับทุ่งนา แต่เรียนจบมาผิดสายไปหน่อย ดันไปจบพยาบาลรักษาคน แต่รักษาวัวไม่ได้ 5555 ขอบคุณล่วงหน้าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ